Chào mừng quý vị đến với Website của Vũ Thìn - Trường THPT Đa Phúc, Sóc Sơn, Hà Nội.
Quý vị chưa đăng nhập hoặc chưa đăng ký làm thành viên, vì vậy chưa thể tải được các tư liệu của Thư viện về máy tính của mình.
Nếu chưa đăng ký, hãy đăng ký thành viên tại đây hoặc xem phim hướng dẫn tại đây
Nếu đã đăng ký rồi, quý vị có thể đăng nhập ở ngay ô bên phải.
Đề + ĐA HK2 môn Hóa 11 năm 2017

- 0 / 0
Nguồn:
Người gửi: Vũ Thìn (trang riêng)
Ngày gửi: 17h:05' 06-05-2017
Dung lượng: 115.8 KB
Số lượt tải: 91
Người gửi: Vũ Thìn (trang riêng)
Ngày gửi: 17h:05' 06-05-2017
Dung lượng: 115.8 KB
Số lượt tải: 91
Số lượt thích:
0 người
ĐÁP ÁN KIỂM TRA HỌC KÌ 2 – MÔN HÓA 11
I – Trắc nghiệm (5,0 điểm)
Câu
110
111
112
113
114
115
116
117
1
B
B
B
B
A
D
B
A
2
B
B
C
B
A
B
B
C
3
A
B
B
B
B
A
B
B
4
A
D
A
D
B
A
B
D
5
B
D
B
D
A
C
A
D
6
D
A
B
A
B
C
A
D
7
A
B
D
B
B
B
B
B
8
B
D
B
A
B
A
B
D
9
B
B
D
C
A
B
A
A
10
B
C
B
B
C
B
D
B
11
C
B
A
A
B
B
A
A
12
B
A
A
B
D
D
D
B
13
A
D
C
D
B
A
C
C
14
D
B
D
A
D
B
D
B
15
C
C
B
B
B
B
B
B
16
D
B
D
C
D
D
D
B
17
B
B
B
A
D
A
A
A
18
A
A
A
B
B
B
B
B
19
B
B
B
B
C
D
B
B
20
D
A
A
D
A
B
C
II. Tự luận (5 điểm)Mã đề 110,112,114, 116
Bài 1: (2,5điểm)
a) CH3CH(CH3)CH3 + Cl2( CH3Cl(CH3)CH3 + HCl
b) CH2=CH-CH3 + HBr ( CH3 – CHBr – CH3
c) ) CH≡CH + 2AgNO3 + 2NH3( AgC≡CAg + 2NH4NO3
d) + 3Br2 C6H2OHBr3 + 3HBr
e) n CH2=CH-CH3
Bài 2
a/nCO2 = 0,5 mol; nH2O = 0,7 mol
Đặt CTPT chung của 2 ancol là: CnH2n +1OH
PTHH: CnH2n +1OH + 3n/2 O2 → nCO2 +(n+1)H2O
→ n = 2,5. Vậy CTPT: C2H5OH và C3H7OH
CTCT: CH3CH2OH: etanol; CH3CH2CH2OH: propan-1-ol;
0,25đ
0,25đ
0,5đ
0,5đ
b/Viết 2 pthh cháy; đặt x, y lần lượt là số mol của 2 ancol, ta có hệ 2 pt
2x + 3y = 0,5 x = 0,1 mol
3x + 4y = 0,7 y = 0,1 mol
m C2H5OH = 4,6g
m C3H7OH = 6g
0,5đ
0,5đ
c/ Hiệu suất phản ứng ete hóa c ủa 2 ancol: C2H5OH H% = 40% - C3H7OH H% = 20%
0,5đ
II. Tự luận (5 điểm)Mã đề 111, 113, 115, 117
Bài 1:
a) CH3CH2CH3 + Cl2( CH3CHClCH3 + HCl
b) CH2=C(CH3)-CH3 + HBr ( CH3 – CBr( CH3) – CH3
c) CH≡CH + 2AgNO3 + 2NH3( AgC≡CAg + 2NH4NO3
d) C6H5OH + 3HNO3( C6H2(NO2)3(OH) + 3H2O
e) n CH3- CH=CH-CH3
Bài 2
a/nCO2 = 0,25 mol; nH2O = 0,35 mol
Đặt CTPT chung của 2 ancol là: CnH2n +1OH
PTHH: CnH2n +1OH + 3n/2 O2 → nCO2 +(n+1)H2O
→ n = 2,5. Vậy CTPT: C2H5OH và C3H7OH
CTCT: CH3CH2OH: etanol; CH3CH2CH2OH: propan-1-ol;
0,25đ
0,25đ
0,5đ
0,5đ
b/Viết 2 pthh cháy; đặt x, y lần lượt là số mol của 2 ancol, ta có hệ 2 pt
2x + 3y = 0,25 x = 0,05 mol
3x + 4y = 0,35 y = 0,05 mol
m C2H5OH = 2,3g
m C3H7OH = 3g
I – Trắc nghiệm (5,0 điểm)
Câu
110
111
112
113
114
115
116
117
1
B
B
B
B
A
D
B
A
2
B
B
C
B
A
B
B
C
3
A
B
B
B
B
A
B
B
4
A
D
A
D
B
A
B
D
5
B
D
B
D
A
C
A
D
6
D
A
B
A
B
C
A
D
7
A
B
D
B
B
B
B
B
8
B
D
B
A
B
A
B
D
9
B
B
D
C
A
B
A
A
10
B
C
B
B
C
B
D
B
11
C
B
A
A
B
B
A
A
12
B
A
A
B
D
D
D
B
13
A
D
C
D
B
A
C
C
14
D
B
D
A
D
B
D
B
15
C
C
B
B
B
B
B
B
16
D
B
D
C
D
D
D
B
17
B
B
B
A
D
A
A
A
18
A
A
A
B
B
B
B
B
19
B
B
B
B
C
D
B
B
20
D
A
A
D
A
B
C
II. Tự luận (5 điểm)Mã đề 110,112,114, 116
Bài 1: (2,5điểm)
a) CH3CH(CH3)CH3 + Cl2( CH3Cl(CH3)CH3 + HCl
b) CH2=CH-CH3 + HBr ( CH3 – CHBr – CH3
c) ) CH≡CH + 2AgNO3 + 2NH3( AgC≡CAg + 2NH4NO3
d) + 3Br2 C6H2OHBr3 + 3HBr
e) n CH2=CH-CH3
Bài 2
a/nCO2 = 0,5 mol; nH2O = 0,7 mol
Đặt CTPT chung của 2 ancol là: CnH2n +1OH
PTHH: CnH2n +1OH + 3n/2 O2 → nCO2 +(n+1)H2O
→ n = 2,5. Vậy CTPT: C2H5OH và C3H7OH
CTCT: CH3CH2OH: etanol; CH3CH2CH2OH: propan-1-ol;
0,25đ
0,25đ
0,5đ
0,5đ
b/Viết 2 pthh cháy; đặt x, y lần lượt là số mol của 2 ancol, ta có hệ 2 pt
2x + 3y = 0,5 x = 0,1 mol
3x + 4y = 0,7 y = 0,1 mol
m C2H5OH = 4,6g
m C3H7OH = 6g
0,5đ
0,5đ
c/ Hiệu suất phản ứng ete hóa c ủa 2 ancol: C2H5OH H% = 40% - C3H7OH H% = 20%
0,5đ
II. Tự luận (5 điểm)Mã đề 111, 113, 115, 117
Bài 1:
a) CH3CH2CH3 + Cl2( CH3CHClCH3 + HCl
b) CH2=C(CH3)-CH3 + HBr ( CH3 – CBr( CH3) – CH3
c) CH≡CH + 2AgNO3 + 2NH3( AgC≡CAg + 2NH4NO3
d) C6H5OH + 3HNO3( C6H2(NO2)3(OH) + 3H2O
e) n CH3- CH=CH-CH3
Bài 2
a/nCO2 = 0,25 mol; nH2O = 0,35 mol
Đặt CTPT chung của 2 ancol là: CnH2n +1OH
PTHH: CnH2n +1OH + 3n/2 O2 → nCO2 +(n+1)H2O
→ n = 2,5. Vậy CTPT: C2H5OH và C3H7OH
CTCT: CH3CH2OH: etanol; CH3CH2CH2OH: propan-1-ol;
0,25đ
0,25đ
0,5đ
0,5đ
b/Viết 2 pthh cháy; đặt x, y lần lượt là số mol của 2 ancol, ta có hệ 2 pt
2x + 3y = 0,25 x = 0,05 mol
3x + 4y = 0,35 y = 0,05 mol
m C2H5OH = 2,3g
m C3H7OH = 3g
công thức cấu tạo thu gọn có gạch nối giữa các nguyên tử còn công thức cấu tạo thu gọn nhất mới không có gạch nối như ở câu a,b,d thầy ạ!
↓ CHÚ Ý: Bài giảng này được nén lại dưới dạng RAR và có thể chứa nhiều file. Hệ thống chỉ hiển thị 1 file trong số đó, đề nghị các thầy cô KIỂM TRA KỸ TRƯỚC KHI NHẬN XÉT ↓












Các ý kiến mới nhất